trốn đóng BHXH

Những bài biết cùng chủ đề 'trốn đóng BHXH'

Chào luật sư. Tôi làm việc ở một bưu điện đã ký hợp đồng 1 năm, sau đó gia hạn thêm 1 năm nữa nhưng không được đóng BHXH. Cho tôi hỏi bưu điện làm như vậy đã đúng luật lao động chưa ạ?

Đối với hành vi trốn đóng BHXH, BHYT, BHTN cho NLĐ thực hiện trước 0 giờ 00 phút ngày 01/01/2018 thì không xử lý về hình sự theo quy định tại Điều 216 BLHS 2015 mà tùy từng trường hợp sẽ xử lý như sau

© 2018 SAOVIETLAW.COM Bản quyền thuộc về công ty Công Ty Luật TNHH Sao Việt

logo-footer