Thành lập doanh nghiệp

Công ty tôi thành lập năm 2007. Đến nay, một cổ đông sáng lập đang muốn chuyển nhượng toàn bộ cổ phần cho 1 người ngoài công ty. Vậy thủ tục chuyển nhượng như thế nào ạ? Có cần thay đổi đăng ký doanh nghiệp không? Tôi xin cảm ơn.

Công ty tôi là công ty TNHH 100% vốn của Nhật Bản. Hiện nay tôi muốn thay đổi tên công ty thì cần thực hiện thủ tục gì? Xin Luật sư tư vấn giúp. Tôi xin cảm ơn

Mình muốn hỏi về vốn điều lệ khi thành lập doanh nghiệp. Mình để số vốn điều lệ là 300 triệu khi đăng ký thành lập công ty du lịch kinh doanh lữ hành quốc tế thì có được không? Theo Luật sư mình nên để vốn điều lệ cao hay thấp? Xin cảm ơn.

Hiện tại có rất nhiều website cung cấp dịch vụ tìm kiếm, tra cứu thông tin Doanh ngiệp. Tuy nhiên, người dân cần phải tham khảo những website uy tín tránh trường hợp tra cứu thông tin không chính xác hoặc chưa được cập nhật. Trong bài viết này, Công ty Luật Sao Việt sẽ hướng dẫn các bạn một số trang thông tin điện tử giúp các bạn tìm và tra cứu thông tin Doanh nghiệp trong nước nhanh và chính xác nhất

Một trong những ngành nghề mà nhiều thương nhân hiện nay lựa chọn đó là cung ứng dịch vụ đòi nợ bởi tình trạng vay mượn hiện nay khá phổ biến. Tuy nhiên, đây là ngành nghề đặc thù nên cần phải đáp ứng nhiều điều kiện theo quy định pháp luật thì mới có thể kinh doanh được dịch vụ này.

Điều kiện thành lập trung tâm ngoại ngữ được quy định tại Điều 48 Nghị định 46/2017 được sửa đổi bổ sung bởi Nghị định 135/2018

Điều kiện để sản xuất, kinh doanh giống cây trồng được quy định tại Khoản 2 Điều 36 Pháp lệnh giống cây trồng số 15/2004/PL-UBTVQH11 ngày 24/03/2004 về Điều kiện sản xuất, kinh doanh giống cây trồng chính.

Với kinh nghiệm 13 năm hoạt động và cung cấp dịch vụ thành lập doanh nghiệp uy tín, chất lượng - Luật Sao Việt đã trở thành người bạn đồng hành cùng với hàng ngàn doanh nghiệp khởi nghiệp thành công.

Công ty tôi là loại hình TNHH 2 thành viên trở lên, do có 1 chi nhánh hiện tại hoạt động không hiệu quả nên chúng tôi dự định chấm dứt hoạt động của chi nhánh này. Vậy rất mong được tư vấn giúp: 1. Việc chấm dứt hoạt động của Chi nhánh sẽ do Giám đốc chi nhánh hay Giám đốc Công ty quyết định? 2. Thủ tục chấm dứt hoạt động của Chi nhánh như thế nào?

Công ty tôi là công ty TNHH một thành viên tại Việt Nam có trụ sở chính tại TP. Hồ Chí Minh với 100% vốn đầu tư nước ngoài. Hiện nay, Công ty tôi muốn mở một chi nhánh tại TP. Hà Nội. Vậy chúng tôi cần thực hiện thủ tục này như thế nào? Chủ sở hữu công ty có thể đồng thời là người đứng đầu chi nhánh được không?

© 2018 SAOVIETLAW.COM Bản quyền thuộc về công ty Luật TNHH Sao Việt

logo-footer